SEARCH -TAFUTA

.

SIR.LOOM INC

13 August 2013

13 AUG, 2013 NI KUMBUKUMBU YA MIAKA 10 YA KIFO CHA MWANAMUZIKI JUSTIN KALIKAWE KILICHOTOKEA 13AUG, 2003

Kutoka maktaba ya bukobawadau blog, hivi ndivyo mazishi ya marehemu  Justine Kalika yalivyokua , kijijini kwake   KITENDAGURO kibeta ndani ya manispaa ya mji wa Bukoba
CREDIT;MZEE WA CHANGAMOTO VIA BUKOBAWADAU BLOG KWA MANENO HAYO KUHUSU  JUSTIN KALIKAWE NA WIMBO WA KITENDAWILI
"nilikuja kutafuta ugenini, nikazoea pakawa ni nyumbani, sasa ninaelekea uzeeni, nibaki huku au nirudi nyumbani. Nilioa nikazaa na watoto, na nilipotoka kwao ni kama ndoto; lakini najiuliza siku nikirudi kwetu, niende nao au wabaki huku"
Hayo ni maneno anayoanza nayo mwanamuziki aliyepata kufanya vema saana katika miondoko ya Reggae nchini Tanzania Marehemu Justine Kalikawe katika wimbo wake Kitendawili. Kama ilivyo kwa nyimbo nyingi ambazo zinakuwa na UJUMBE HALISI wa maisha kwa hadhira, wimbo huu bado unaendelea kuwa na maana na mguso uleule kwa wale walio mbali na nyumbani na hasa wale walioanzisha familia ambapo ikifika suala la maisha baada ya kustaafu unarejea kujiuliza kama alivyojiuliza Kalikawe.
Haijalishi alitunga wimbo huu akiwa wapi, ama akijifikiria kama aliye wapi, lakini kwa kuwa alifanya kile afanyacho vema zaidi kwa kutunga nyimbo zenye uhalisia kwa jamii, bado sasa hivi ndugu wengi tulio mbali na nyuni tukiusikiliza wimbo huu tunapata hisia halisi ya alichoeleza Justine na kuweza kujiuliza maswali ambayo naye aliuliza kwenye utunzi wake huu, bado ujumbe wake unawagusa wengi ambao kwa bahati mbaya kutokana na mfumo wa maisha ya sasa wameelekea popote duniani kwa namna yoyote kusaka chochote ili kuweza kurejesha uwekezaji nyumbani, na kama ilivyo kwa binadamu yoyote, unapofika mahali ndio un
mbaapoanzisha urafiki na "udugu" na uliokutana nao, na wakati muafaka ukifika unaanzisha familia na kwa majaaliwa ya Mungu unapopata watoto inakuwa baraka, lakini baadae waweza kujiuliza kama aliyojiuliza Kalikawe kuwa 
"nilikotoka niliishi na wazazi, babu na bibi, mjomba na shangazi, lakini huku mimi na familia, ndugu wengine ni eneo la kazi eeeee; katikati kuna bahari, tena ni mbali elfu kumi maili, nikisafiri nafika alfajiri tena ni mbali natumia utajiri eee"
Sijui la kusema, lakini namkumbuka Justine kama moja ya nguzo za muziki wa Reggae mkoani Kagera na Tanzania kwa ujumla. Alitumia lugha zake za Kihaya na Kiswahili kufikisha ujumbe aliokusudia kwa jamii husika na mara zote ALIELIMISHA, AKIBURUDISHA NA AMA KUIFUNZA JAMII KUJIKOMBOA KUTOKA KATIKA UTUMWA WA KIAKILI.
Justine alifariki ghafla mwezi wa nane mwaka 2003 katika Hospitali Kuu ya Mkoa wa Kagera mjini Bukoba miezi michache baada ya kurejea kutoka ziara ya kimuziki nchini Denmark. Aliacha mjane Georgia na watoto wawili Abayo na Niwe na mpaka mauti yanamkuta alikuwa ndiye msanii mwenye albamu nyingi zaidi za Reggae nchini Tanzania (8 za audio na 3 za video katika miaka 16 aliyodumu katika muziki wa Reggae). Katika kumuenzi, wasanii nyota wa Reggae nchini walitunga wimbo wa HAKUNA na kuandaa Tamasha maalum la kuenzi kazi na maisha ya Justine lililofanyika Don Bosco. Tulishapata kujadili FIKRA PEVU / MAONO ya Justine Kalikawe katika wimbo wa HAKUNA kwa kuhusisha na uchaguzi ujao

Marehemu Justine Kalikawe alipotwaa tuzo ya msanii bora wa Reggae
Mdau msomajinaweza kudownload na kusikiliza  hapo chini 'BAGAYA BATUNGILE'
R.I.P JUSTINE KALIKAWE


7 comment:

Devotha J. R said...

R.I.P Justine Kalikawe

KibiraFilms said...

RIP Brother Kalikawe. You are still with us forever!!

Check out more memories here:

http://www.youtube.com/watch?v=FZvOBQAUbVc

http://www.kibirafilms.com/trailer_audio.html

Anonymous said...

R.I.P mzee wa ndija ndigaluka owaitu kandisindula ekikonya kye ngemu nkongela ekindi......

Anonymous said...

R.I.P Baba mdogo, tulikupenda lakini Mungu alikupenda zaidi.

Anonymous said...

R.I.P Baba mdogo, sisi tulikupenda lakini Mungu alikupenda zaidi.

Anonymous said...

dah hii dunia, nkyakuijuka kaziro kalikawe

Anonymous said...

Rip bro, still these songs touch me maisha,Aman,kitendawili,MV bukoba,raggar reggae. U r the one make me like reggae

 

WASILIANA NASI KUPITIA 0715505043 / 0784505045 0768397241 / 0754505043

.

SIR.LOOM INC & MC BARAKA

.

IDADI YA WATU